mangalwedhatimes.in
  • होम
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • सोलापूर
  • मंगळवेढा
  • राजकारण
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • शैक्षणिक
No Result
View All Result
  • होम
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • सोलापूर
  • मंगळवेढा
  • राजकारण
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • शैक्षणिक
No Result
View All Result
Mangalwedha Times
No Result
View All Result

सोलापूरकरांच्या रेट्यामुळे आजपासून व्यापारपेठ खुली; शहरातील दुकाने आजपासून ‘या’ वेळेपर्यंत राहणार सुरू

टीम 'मंगळवेढा टाईम्स' by टीम 'मंगळवेढा टाईम्स'
June 4, 2021
in सोलापूर
सोलापूरकरांच्या रेट्यामुळे आजपासून व्यापारपेठ खुली; शहरातील दुकाने आजपासून ‘या’ वेळेपर्यंत राहणार सुरू

टीम मंगळवेढा टाईम्स ।

सोलापूर महापालिका क्षेत्रातील सर्व दुकाने आजपासून सकाळी ७ ते दुपारी २ या वेळेत खुली करण्यास महापालिका आयुक्त पी.शिवशंकर यांनी गुरुवारी रात्री परवानगी दिली. शनिवार व रविवारी दुकाने बंद असतील.

शहरात लॉकडाऊनचे निबंध कायम राहिल्याने व्यापारी, कामगार नेते रस्त्यावर उतरले होते. या पार्श्वभूमीवर राज्य सरकारने महापालिकेला स्वतंत्र प्रशासकीय घटक म्हणून मान्यता दिली आणि आयुक्तांना निर्णयाचे अधिकार दिले. त्यानुसार आयुक्त पी.शिवशंकर यांनी गुरुवारी रात्री आदेश जारी केले.

शुक्रवार सकाळपासून व्यापारपेठ खुली होत आहे. परंतु, दुकानांची वेळ निश्चित करण्यात आली आहे. दुपारी ३ वाजल्यानंतर शहरात संचारबंदी असेल. अत्यावश्यक कारणांशिवाय फिरता येणार नाही.

हे सुरू असेल सुरू राहतील.

सर्व बँका सकाळी ७ ते दुपारी २ या वेळेत सुरू राहतील. हॉटेल, रेस्टॉरंट व बार हे पार्सल सेवेकरिता सकाळी ७ ते दुपारी २ वाजेपर्यंत सुरू राहतील. दुपारी २ ते रात्री ८ पर्यंत फक्त घरपोच सेवा.

मद्य विक्री, रेशन दुकाने, केशकर्तनालये, इलेक्ट्रिक-इलेक्ट्रॉनिक्स, गॅरेज , कपडे यासह इतर सर्व दुकाने सकाळी ७ ते दुपारी २ या वेळेत सुरू राहतील.

सर्व शासकीय कार्यालये २५ टक्के अधिकारी व कर्मचारी यांच्या उपस्थितीत – कृषी संबंधित दुकाने आणि त्यांच्याशी संबंधित आस्थापना सकाळी ७ ते दुपारी २ वाजेपर्यंत सुरू राहतील.

दुकानदारांना अट

दुकाने सुरू करताना मालक, चालक, कामगार यांची कोरोना चाचणी केलेले अहवाल असणे बंधनकारक आहे किंवा लसीकरण केलेले प्रमाणपत्र असणे बंधनकारक आहे.

यंत्रमाग, विडी उद्योगाला परवानगी पण …

यंत्रमाग, गारमेंट व विडी उद्योग यांना सकाळी ७ ते दुपारी २ वाजेपर्यंत परवानगी असेल . मात्र या कारखान्यांना कोरोनाचे नियम लागू असतील असे आयुक्तांनी म्हटले आहे.

शिवाय कोरोना चाचणी व लसीकरणाचे प्रमाणपत्र बाळगणे बंधनकारक करण्यात आले आहे. यावरुनही कारखानदार आणि प्रशासनात वाद होण्याची शक्यता आहे.

सर्व धार्मिक स्थळे, मॉल बंदच राहणार धार्मिक स्थळे , स्विमिंग पूल बंद ठेवण्याचे आदेश कायम आहेत. मंगल कार्यालयांना परवानगी आहे.

मात्र २५ जणांच्या उपस्थितीत कोरोनाचे नियम पाळून समारंभ करणे आवश्यक आहे. शॉपिंग सेंटर, मॉल सुरू करण्यास परवानगी नाही. एकल दुकानांना परवानगी आहे. त्यामुळे शहरातील शॉपिंग सेंटरमधील एकल दुकाने सुरू ठेवता येतील.

सोलापूरकरांनी सोडला सुटकेचा निश्वास

जिल्हाधिकारी आणि आयुक्तांनी शहर व जिल्ह्याला निर्णयाची मोकळीक मिळावी असा नवीन प्रस्ताव पाठविला. त्याला मंजुरी मिळणार की नाही याची धाकधुक सोलापूरकरांत होती.

पुनर्वसन मंत्र्यांनी १८ जिल्हे लॉकडाऊनमुक्त करण्याची घोषणा केली. त्यात सोलापूर तिसऱ्या टण्यात होते. पण लगेच हा निर्णय झाला नसल्याचे सरकारने जाहीर केले आणि संभ्रमात भर पडली.

सोलापूरला परवानगी मिळणार का ? असाही प्रश्न पडला.पण रात्री साडेसात वाजेच्या दरम्यान राज्य सरकारचा निर्णय आला आणी सोलापूरकरांनी सुटकेचा निश्वास टाकला.

बातम्या सर्वप्रथम जाणून घेण्याकरिता व्हाट्सअप ग्रुप जॉईन करा.

ताज्या बातम्या थेट मोबाईलवर मिळवण्यासाठी आजच जॉईन व्हा

बातम्या सर्वप्रथम जाणून घेण्याकरिता लाईक करा आमचे फेसबुक पेज

Tags: सोलापूर

संबंधित बातम्या

धडाकेबाज कामगिरी! उजनी वसाहत पंढरपुर येथील अतिक्रमणांवर जलसंपदा विभागाची कारवाई; 10 निवासस्थाने केली रिक्त

धडाकेबाज कामगिरी! उजनी वसाहत पंढरपुर येथील अतिक्रमणांवर जलसंपदा विभागाची कारवाई; 10 निवासस्थाने केली रिक्त

January 5, 2026
खळबळ! मंगळवेढ्यात झालेल्या ‘त्या’ आत्महत्येप्रकरणी पाच जणांविरूध्द गुन्हा दाखल

Breaking! बाळासाहेब सरवदे खून प्रकरणात मोठा ट्विस्ट; मृताच्या कुटुंबाविरोधातच गुन्हा दाखल

January 5, 2026
वीस दिवसांपूर्वी लग्न झालेल्या तरुणीची एकविसाव्या दिवशी प्रियकरासह आत्महत्या

धक्कादायक! वर्षभरापूर्वी पत्नीने आत्महत्या केली; आता शेतकरी पतीची आत्महत्या; आई-वडील दोघांनाही गमावल्याने दोन मुलांच्या भवितव्याचा प्रश्न ऐरणीवर

January 4, 2026
राजकीय घडामोड! मंगळवेढा नगरपालिका नगराध्यक्ष पदासाठी भाजपकडून ‘या’ नावाची चर्चा; राष्ट्रवादी स्वबळावर लढणार?

राजकीय घडामोडीला वेग! ‘या’ पद्धतीने नगरसेवक करणार उपनगराध्यक्षांची निवड; ‘या’ तारखेपूर्वी उपनगराध्यक्ष, २० नंतर समित्यांच्या निवडी

January 4, 2026

मोठी बातमी! वाळू माफियांच्या वकिलावरील हल्ल्यानंतर महिन्याभरातच सोलापूर जिल्ह्यातील पोलिसावर प्राणघातक हल्ला

January 3, 2026
प्रियकराच्या सांगण्यावरूनच जन्मदात्या आईने 9 महिन्याच्या बाळाचा गळा घोटला

डोळ्याला चटणी लावली अन् सपासप वार! मनसे पदाधिकारी बाळासाहेब सरवदे हत्या प्रकरणात मोठा ट्विस्ट; सोलापुरात नेमकं काय घडलं?

January 3, 2026
मोठी बातमी! मंगळवेढ्यात नगरसेवक पदासाठी आज भाजप, राष्ट्रवादी काँग्रेस व अपक्षाकडून अर्ज दाखल; नगराध्यक्षपदासाठी ‘इतके’ अर्ज; मतदारांमध्ये उत्सुकता वाढली

खळबळ! वेळेत बिले सादर न केल्यास उमेदवारांसह यांच्यावरही गुन्हे; निवडणूक अधिकाऱ्यांचे इशारा; दंडाचीही तरतूद

January 2, 2026
धक्कादायक! शेतात वैरण आणण्यासाठी गेलेल्या आजीसह नातवावर तरसाचा हल्ला; नागरिकांत पसरले भीतीचे वातावरण

धक्कादायक! शेतात वैरण आणण्यासाठी गेलेल्या आजीसह नातवावर तरसाचा हल्ला; नागरिकांत पसरले भीतीचे वातावरण

January 2, 2026
मोठी बातमी! वर्षाला ‘इतके’ गॅस सिलिंडर मोफत देणार; युती सरकार आणा, पुढील 5 वर्षे वीज मोफत.; भरसभेत अजित पवारांची मोठी घोषणा

मोठी बातमी! उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी राज्यातील जिल्हा परिषद व पंचायत समिती निवडणुकांबाबत मोठं विधान केलं.., वाचा नेमकं काय म्हणाले

January 1, 2026
Next Post
मॉर्निंग वॉकला जाताना अनोळखी वाहनाची धडक; मंगळवेढ्यातील वृध्दाचा मृत्यू

धक्कादायक! व्यवसाय चालत नाही, लग्न जमत नसल्याने मंगळवेढ्यातील तरुणाची दुकानामध्ये गळफास घेऊन आत्महत्या

ताज्या बातम्या

सर्वात मोठी बातमी! लोकसभा निवडणुकीच्या तारखा ‘या’ दिवशी जाहीर होणार?; निवडणूक आयोगाच्या हालचाली सुरु

गावगाड्याच्या राजकारणाला येणार वेग! जिल्हा परिषद निवडणूक कधी होणार? राज्य निवडणूक आयोगाकडून मोठी अपडेट

January 6, 2026
मंगळवेढा शहराचा कायापालट करणारा व जनतेचे राहणीमान उंचावणारा तीर्थक्षेत्र विकास आघाडीचा वचननामा जाहीर

‘पती अन्‌ मुलाची मदत न घेता….’ नगरपालिकेचा कारभार यशस्वी करून दाखवणार; नगराध्यक्षपदाचा पदभार स्वीकारताच सुनंदा आवताडेंची मोठी घोषणा

January 6, 2026
खुनीहल्ल्याप्रकरणी मंगळवेढ्यातील आरोपीविरुद्ध २१ लाखांचा नुकसान भरपाईचा दावा

बनावट सोन्याचे दागिणे देवुन 10 लाख रुपयांची फसवणुक केल्याप्रकरणी आरोपीस जामीन मंजूर; केवळ संशयित म्हणून.., मंगळवेढ्यातील ॲड.ओंकार भुसे यांचा युक्तीवाद ग्राह्य

January 6, 2026
भोसे गटातून सिध्देश्वर रणे यांना ‘समविचारी आघाडी’कडून उमेदवारी मिळण्याची शक्यता? रणे यांनी प्रत्येक गावात जाऊन जाणून घेतल्या अडीअडचणी

भोसे गटातून सिध्देश्वर रणे यांना ‘समविचारी आघाडी’कडून उमेदवारी मिळण्याची शक्यता? रणे यांनी प्रत्येक गावात जाऊन जाणून घेतल्या अडीअडचणी

January 6, 2026
धडाकेबाज कामगिरी! उजनी वसाहत पंढरपुर येथील अतिक्रमणांवर जलसंपदा विभागाची कारवाई; 10 निवासस्थाने केली रिक्त

धडाकेबाज कामगिरी! उजनी वसाहत पंढरपुर येथील अतिक्रमणांवर जलसंपदा विभागाची कारवाई; 10 निवासस्थाने केली रिक्त

January 5, 2026
कॅनॉलमध्ये अडकलेली गाडी काढण्यासाठी बोलावून जेसीबी मालकास मारहाण करत लुटले

बापरे..! आईवरून शिवीगाळ केल्यानं संतापलेल्या मित्राचा दगडाने ठेचून केला खून; परिसरात उडाली एकच खळबळ

January 5, 2026
mangalwedhatimes.in

प्रिंट,टीव्ही मीडियानंतर सध्या डिजिटल मीडियाचं महत्व प्रचंड वाढलंय. येणाऱ्या काळात या माध्यमाचं महत्व आणि व्याप्ती आणखी वाढणार असल्यानं . आम्ही हा नवीन बदल स्वीकारून 'मंगळवेढा टाईम्स' या सोशल मीडियाच्या फेसबुक पेजचे रूपांतर वेब मीडिया मध्ये करून 'मंगळवेढा टाईम्स' या नावाने न्युजचे वेब पोर्टल आपल्या सेवेत दाखल झालय. येथे आपण आपल्या स्मार्टफोन, कॉम्पुटर वरून देश विदेशातील घडामोडी तसेच स्थानिक, व्यापार, ग्रामीण, सांस्कृतिक, उद्योग, कृषी, मनोरंजन, तंत्रज्ञान, शिक्षण अश्या विविध श्येत्रांतील बातम्या घरबसल्या वाचू शकता. स्मार्टफोन, सोशल मीडियाच्या माध्यमातून बातम्या पाहण्यात लोकांचा कल वाढतोय, म्हणूनच आम्ही बदलतोय.

© 2020 Website Maintained by Tushar Bhambare..

No Result
View All Result
  • होम
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • सोलापूर
  • मंगळवेढा
  • राजकारण
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • शैक्षणिक

© 2020 Website Maintained by Tushar Bhambare..

ताज्या बातम्या थेट मोबाईलवर मिळवण्यासाठी आजच जॉईन व्हा