mangalwedhatimes.in
  • होम
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • सोलापूर
  • मंगळवेढा
  • राजकारण
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • शैक्षणिक
No Result
View All Result
  • होम
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • सोलापूर
  • मंगळवेढा
  • राजकारण
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • शैक्षणिक
No Result
View All Result
Mangalwedha Times
No Result
View All Result

पदवीधरसाठी रणधुमाळी शिगेला; देशमुख, ढमाले, पाटील व लाड यांच्यात काटे की टक्कर

टीम 'मंगळवेढा टाईम्स' by टीम 'मंगळवेढा टाईम्स'
November 30, 2020
in राजकारण, राज्य
पदवीधरसाठी रणधुमाळी शिगेला; देशमुख, ढमाले, पाटील व लाड यांच्यात काटे की टक्कर

टीम मंगळवेढा टाईम्स ।

विधानपरिषदेच्या पुणे पदवीधर व शिक्षक मतदारसंघाच्या निवडणूक प्रचाराची रणधुमाळी शिगेस पोहोचली आहे. प्रामुख्याने भाजपचे संग्राम देशमुख, अपक्ष उमेदवार नीता ढमाले, शरद पाटील व राष्ट्रवादीचे अरुण लाड यांच्यात काटे की टक्कर होत आहे.आरोप-प्रत्यारोपांचा धुरळा उडाला आहे. यानिमित्ताने अनेकांच्या प्रतिष्ठा पणाला लागल्या आहेत.

मंगळवारी (दि. 1 डिसेंबर) मतदान होत आहे. गुरुवारी (दि. 3) निकाल जाहीर होणार आहे. निवडणुकीसाठी प्रशासनाने यंत्रणा सज्ज ठेवली आहे.पूर्वी ही निवडणूक कधी होत होती हे सामान्यांना कळतही नव्हते. पण यावेळी सार्वत्रिक निवडणुकीसारखी चुरस निर्माण झाली आहे.

पदवीधरसाठी 62 तर शिक्षक मतदारसंघासाठी 35 उमेदवार मैदानात आहेत. ‘पदवीधर’मध्ये भाजपचे संग्राम देशमुख,अपक्ष उमेदवार नीता ढमाले,प्रा.शरद पाटील व राष्ट्रवादीचे उमेदवार अरुण लाड  यांच्यामध्ये प्रमुख लढत होत आहे.

संग्राम देशमुख यांना पक्षाचा मोठा पाठिंबा मिळाला आहे तर नीता ढमाले यांना पदवीधर मतदारांचा व लाड यांना राष्ट्रवादीचे नेते शरद पवार व मंत्री जयंत पाटील तसेच महाआघाडीतील काँग्रेस पाटील यांनी ताकद दिली आहे.

ही लढत चौरंगी होत असून, भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष चंद्रकांत पाटील आणि राष्ट्रवादीचे प्रदेशाध्यक्ष जयंत पाटील यांच्यासाठी प्रतिष्ठेची बनली आहे.

प्रचारासाठी नीता ढमाले या आघाडीवर आहेत. जाहीर सभा, कार्यकर्ता मेळाव्यांपासून ते मतदारांच्या गाठीभेटी घेण्यासाठी या नेत्यांची धावपळ सुरू आहे. नेत्यांच्या बैठका घेऊन प्रचाराच्या सूचना दिल्या जात आहेत. जादा मतदान असलेली गावे आणि शहरांवर विशेष नजर ठेवून कार्यकर्त्यांद्वारे मतदारांच्या घरापर्यंत पोहोचण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत.

प्रमुख व स्थानिक नेत्यांनीही प्रचाराच्या रणधुमाळीत सक्रिय सहभाग घेतल्याने राजकीय वातावरण चांगलेच तापले आहे.

याचबरोबर जनता दलातर्फे माजी आमदार शरद पाटील, इतिहास संशोधक श्रीमंत कोकाटे, ‘आप’चे डॉ. अमोल पवार यांनीही जोरात प्रचार चालविला आहे.

अपक्ष उमेदवार नीता ढमाले यांनी प्रचाराचा धडाका उठवला आहे. सोशल मीडियावर तर प्रचाराचा धुरळा उडाला आहे. त्यामुळे आता कोण बाजी मारणार, याकडे सार्‍यांचेच लक्ष लागले आहे.

कोरोनामुळे मतदान केंद्रे केली कमी

यापूर्वी या मतदार संघात 1200 मतदारांसाठी एक मतदान केंद्र असायचे. मात्र, कोरोनाच्या पार्श्वभूमीवर 500 ते 700 मतदारांसाठी एक केंद्र तयार करण्यात आले आहे. त्यानुसार पदवीधर मतदारसंघात 589 मतदारांसाठी एक आणि शिक्षक मतदारसंघासाठी 258 मतदारांमागे एक मतदान केंद्र आहे.

विभागातील पाच जिल्ह्यांमध्ये 1202 मतदान केंद्र आहेत. पदवीधर मतदारसंघामध्ये 835 आणि शिक्षक मतदारसंघात 367 मतदान केंद्र आहेत. मात्र केंद्रांची विभागणी करताना मतदारांना दूरवरची आणि दोन वेगवेगळी केंद्र आली आहेत. मतदान करताना सोशल डिटन्स व मास्कचा वापर अनिवार्य करण्यात आला आहे.

पुणे पदवीधर मतदारसंघातील प्रमुख उमेदवार

संग्राम देशमुख (भाजप महायुती), नीता ढमाले(अपक्ष), अरुण लाड ( महाविकास आघाडी), प्रा.शरद पाटील (जनता दल),  श्रीमंत कोकाटे ( इतिहास संशोधक),

शिक्षकसाठी 35 उमेदवार रिंगणात

पुणे शिक्षक मतदारसंघात 35 जण रिंगणात आहेत. मावळते आमदार दत्तात्रय सावंत पुन्हा एकदा अपक्ष म्हणून निवडणूक लढवत आहेत. काँग्रेसने जयंत आसगावकर, भाजपने जितेंद्र पवार आणि वंचित बहुजन आघाडीने सम्राट शिंदे यांना उमेदवारी दिली आहे.

पदवीधर मतदारसंघातील मतदारसंख्या

1) पुणे : एक लाख 36 हजार 611, 2) कोल्हापूर: 89 हजार 529, 3) सांगली : 87 हजार 233, 4) सातारा : 59 हजार 71, 5) सोलापूर : 53 हजार 813, एकूण – चार लाख 26 हजार 257

शिक्षक मतदारसंघाचे जिल्हानिहाय मतदार

1) पुणे : 32 हजार 201, 2) सोलापूर: 13 हजार 584, 3) कोल्हापूर : 12 हजार 237 4) सातारा : सात हजार 711, 5) सांगली: सहा हजार 812, एकूण : 72 हजार 545

प्रश्‍नांपेक्षा राजकीय जुगलबंदीच अधिक

या निवडणुकीत विद्यार्थी, बेरोजगारी, शिक्षण, शिक्षक व त्यांचे प्रश्‍न यांची चर्चा होणे अपेक्षित होते. पण प्रचारात त्याचा कोठेही लवलेश दिसला नाही. उमेदवारांच्या जाहीरनाम्यातून त्यांचे सामान्य ज्ञान प्रकट होत आहे.

धोरणांवर प्रचार करण्यापेक्षा उमेदवारांची प्रतिमाहनन करण्यावर भर दिला जात आहे. एकमेकांची उणीदुणी काढण्याबरोबर राजकीय बदला घेण्याची भाषा वापरली गेली. प्रश्‍नांपेक्षा राजकीय जुगलबंदीच अधिक रंगली.

बातम्या सर्वप्रथम जाणून घेण्याकरिता व्हाट्सअप ग्रुप जॉईन करा.

ताज्या बातम्या थेट मोबाईलवर मिळवण्यासाठी आजच जॉईन व्हा

बातम्या सर्वप्रथम जाणून घेण्याकरिता लाईक करा आमचे फेसबुक पेज

Tags: पुणे पदवीधर मतदार संघ

संबंधित बातम्या

धक्कादायक! घरगुती वादातून चाकूने हातावर, गळ्यावर सपासप वार; सुनेनं सासूला संपवलं अन्….; नेमकं काय घडलं?

May 14, 2026
बाबो..! अशोक खरातच्या मोबाइलमधील डेटा पाहून पोलीसही चक्रावले, धक्कादायक माहिती समोर; पुन्हा गूढ वाढले

खळबळ! भोंदू खरातशी संबंध नाही म्हणणाऱ्या रुपाली चाकणकर ३ दिवस सोबतच गुवाहाटीमध्ये; हॉटेलच्या डिटेल्स समोर

May 14, 2026
मोठी बातमी! ‘त्या ‘लाडक्या बहिणी’ची रक्कम पुन्हा सरकारजमा, कारवाई सुरू; ‘या’ जिल्ह्यात जे झालं…

महिलांनो! ‘या’ लाडक्या बहिणींचे 1500 रुपये बंद, सरकारचा तडकाफडकी निर्णय; एका निर्णयाने सर्वात मोठा धक्का

May 12, 2026
शेतरस्ते बंद करणाऱ्यांवर फौजदारी गुन्हे दाखल करा; पोलीस संरक्षणासह ‘ही’ फी बंद करणार; महसूल मंत्री चंद्रशेखर बावनकुळे यांचे आदेश

शेत मोजणीचा साडेसाती सुटणार! आता ‘इतक्या’ दिवसांत मोजणी अन् ३ दिवसांत फाईल निकाली; महसूलमंत्री बावनकुळेंचे आदेश

May 11, 2026

कामाची बातमी! राज्यातील देवस्थान इनाम जमिनींबाबत राज्य सरकारचा मोठा निर्णय

May 11, 2026
ग्रामपंचायतीची भराल बिले तर मिळतील बक्षिसे; करवसुलीसाठी मंगळवेढा तालुक्यातील ‘या’ गावात अफलातून योजना

गावात पाणी नाही, मजुरांना पैसे नाही! ग्रामपंचायतींचा आर्थिक कारभार ठप्प; कोर्टाच्या आदेशामुळे सरपंच अडचणीत; ग्रामीण भागात संतापाचा उद्रेक

May 10, 2026
सोलापूर विद्यापीठाने पुन्हा परीक्षा पुढे ढकलल्या! नैसर्गिक आपत्तीमुळे ऑनलाइन परीक्षा रद्द

मोठी बातमी! दहावीच्या परीक्षेत ‘या’ विषयात 80 हजारापेक्षा जास्त विद्यार्थी नापास

May 9, 2026
पोलिसांनी रोखला अल्पवयीन नवरदेवाचा विवाह; सोलापूर जिल्ह्यातील खळबळजनक घटना

हाण की बडीव! नवरदेवाच्या बुटांसाठी भर लग्नात राडा, आपापसात भिडले वधू आणि वरपक्ष; झिंज्या धरून फ्री-स्टाईल हाणामारी

May 9, 2026
नवी तारीख शाळेची घंटा वाजण्याची! शाळा कधी सुरू होणार? शिक्षणमंत्र्यांनी दिले संकेत

मोठी बातमी ! राज्यातील ‘या’ वर्गाची शिकण्याची पद्धतच बदलणार; नव्या अभ्यासक्रमाचं गुपित काय?

May 8, 2026
Next Post
मास्क वापरा अन्यथा भरा ‘एवढा’ दंड! सोलापूर जिल्हा प्रशासनानं जारी केला नवा आदेश

आमदार भालकेंच्या निधनानंतर आरोग्याबाबतची समस्या ऐरणीवर, कोरोनामुक्तीनंतरही आरोग्याकडे दुर्लक्ष नकोच

ताज्या बातम्या

धक्कादायक! घरगुती वादातून चाकूने हातावर, गळ्यावर सपासप वार; सुनेनं सासूला संपवलं अन्….; नेमकं काय घडलं?

May 14, 2026
दादांचा वादा! मंगळवेढा पंचायत समितीच्या सभापतीपदी दीपाली ताड यांची वर्णी लागणार? महिला दिनी समर्थकांकडून सोशल मीडियावर शुभेच्छांचा वर्षाव

इंधन बचतीसाठी सभापतींचा पुढाकार! दीपाली ताड आता ‘लालपरी’ने करणार प्रवास

May 14, 2026
बाबो..! अशोक खरातच्या मोबाइलमधील डेटा पाहून पोलीसही चक्रावले, धक्कादायक माहिती समोर; पुन्हा गूढ वाढले

खळबळ! भोंदू खरातशी संबंध नाही म्हणणाऱ्या रुपाली चाकणकर ३ दिवस सोबतच गुवाहाटीमध्ये; हॉटेलच्या डिटेल्स समोर

May 14, 2026
महिलांनो! बसने प्रवास करताय तर सावधान, मंगळवेढा बसस्थानकावरून महिला प्रवाशाचे १० लाख किंमतीचे सोन्याचे दागिने चोरट्याने हातोहात पळविले; स्थानिक गुन्हे शाखेचे पथक दाखल

मोठी बातमी! मंगळवेढा बसस्थानक की चोरांचा अड्डा? पोलिसांचा धाक संपला का? भरदिवसा वृद्ध महिलेची सोन्याची बोरमाळ लंपास

May 13, 2026
सोलापूर जिल्ह्यातील प्रत्येक तालुक्यातील एका गावाची निवड, १० लाख रुपयांचे बक्षीस; मंगळवेढा तालुक्यातील ‘या’ ग्रामपंचायतीचा होणार सन्मान

काय चाललंय मंगळवेढ्यात? पंचायत समितीचा कारभार पुन्हा एकदा चर्चेत

May 12, 2026
मोठी बातमी! ‘त्या ‘लाडक्या बहिणी’ची रक्कम पुन्हा सरकारजमा, कारवाई सुरू; ‘या’ जिल्ह्यात जे झालं…

महिलांनो! ‘या’ लाडक्या बहिणींचे 1500 रुपये बंद, सरकारचा तडकाफडकी निर्णय; एका निर्णयाने सर्वात मोठा धक्का

May 12, 2026
mangalwedhatimes.in

प्रिंट,टीव्ही मीडियानंतर सध्या डिजिटल मीडियाचं महत्व प्रचंड वाढलंय. येणाऱ्या काळात या माध्यमाचं महत्व आणि व्याप्ती आणखी वाढणार असल्यानं . आम्ही हा नवीन बदल स्वीकारून 'मंगळवेढा टाईम्स' या सोशल मीडियाच्या फेसबुक पेजचे रूपांतर वेब मीडिया मध्ये करून 'मंगळवेढा टाईम्स' या नावाने न्युजचे वेब पोर्टल आपल्या सेवेत दाखल झालय. येथे आपण आपल्या स्मार्टफोन, कॉम्पुटर वरून देश विदेशातील घडामोडी तसेच स्थानिक, व्यापार, ग्रामीण, सांस्कृतिक, उद्योग, कृषी, मनोरंजन, तंत्रज्ञान, शिक्षण अश्या विविध श्येत्रांतील बातम्या घरबसल्या वाचू शकता. स्मार्टफोन, सोशल मीडियाच्या माध्यमातून बातम्या पाहण्यात लोकांचा कल वाढतोय, म्हणूनच आम्ही बदलतोय.

© 2020 Website Maintained by Tushar Bhambare..

No Result
View All Result
  • होम
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • सोलापूर
  • मंगळवेढा
  • राजकारण
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • शैक्षणिक

© 2020 Website Maintained by Tushar Bhambare..

ताज्या बातम्या थेट मोबाईलवर मिळवण्यासाठी आजच जॉईन व्हा