मंगळवेढा टाईम्स न्युज नेटवर्किंग ।
देशात सध्या महागाईने उच्चांक गाठला असून सर्वसामान्य नागरिकांचे जगणे असह्य झाले आहे. “अच्छे दिन”चे स्वप्न दाखवून सत्तेवर आलेल्या भाजप सरकारच्या काळात जीवनावश्यक वस्तूंचे दर गगनाला भिडल्याने जनतेतून तीव्र संताप व्यक्त होत आहे.
काँग्रेसच्या काळातील महागाईला कंटाळून जनतेने ज्या अपेक्षेने भाजपच्या हाती सत्ता सोपवली, आज तीच जनता “काँग्रेस बरी होती की काय?” अशी विचारणा करू लागली आहे.

पेट्रोल आणि गॅस सिलिंडरने बजेट कोलमडले
सर्वसामान्यांच्या खिशाला थेट कात्री लावणारे पेट्रोल, डिझेल आणि घरगुती गॅस सिलिंडरचे दर सध्या गगनाला भिडले आहेत. गॅस सिलिंडर आणि इंधनाच्या दरात झालेली ही दरवाढ केवळ वाहनांपुरती मर्यादित नसून, तिचा थेट परिणाम प्रत्येक कुटुंबाच्या स्वयंपाकघरावर आणि मासिक बजेटवर झाला आहे.

चौफेर महागाई: सर्वच क्षेत्रांना मोठा फटका
इंधन दरवाढीचा ‘डोमिनो इफेक्ट’ (साखळी परिणाम) आता इतर सर्व क्षेत्रांवर स्पष्टपणे दिसू लागला आहे.
बांधकाम क्षेत्र: वाहतूक खर्च वाढल्याने सिमेंट, स्टील, विटा आणि इतर बांधकाम साहित्य प्रचंड महागले आहे. यामुळे हक्काच्या घराचे स्वप्न पाहणाऱ्या मध्यमवर्गीयांचे बजेट कोलमडले आहे.

हॉटेल आणि खाद्यपदार्थ: व्यावसायिक गॅस सिलिंडर आणि खाद्यतेलाच्या किमती वाढल्याने हॉटेलमधील जेवण आणि नाश्ता सामान्यांच्या आवाक्याबाहेर गेला आहे.

वाहतूक आणि भाजीपाला: डिझेल महागल्याने मालवाहतूक वाढली आहे, परिणामी बाजारात येणारा भाजीपाला आणि रोजच्या गरजेच्या वस्तू कमालीच्या महागल्या आहेत.

काँग्रेस विरुद्ध भाजप: महागाईची तुलना
पूर्वी काँग्रेस सरकारच्या काळात महागाई वाढली की रस्त्यावर उतरून आंदोलन करणारे भाजपचे नेते आता वाढत्या दरांवर मौन बाळगून आहेत, असा थेट आरोप नागरिक करत आहेत.
”काँग्रेस सरकारच्या काळातील महागाईच्या तुलनेत सध्याच्या भाजप सरकारच्या काळात अनेक पटींनी दरवाढ झाली आहे. आंतरराष्ट्रीय बाजारात कच्च्या तेलाचे दर कमी असतानाही देशात कर लादून जनतेची लूट केली जात आहे,” असा सूर सर्वसामान्य नागरिकांमधून उमटत आहे.

जनतेचा उद्रेक होण्याची शक्यता
एकीकडे बेरोजगारी आणि दुसरीकडे उत्पन्नाची साधने मर्यादित असताना, रोज वाढणारी महागाई सहन करणे आता जनतेच्या सहनशीलतेच्या पलीकडे गेले आहे.
जर सरकारने तातडीने गॅस, पेट्रोल आणि इतर जीवनावश्यक वस्तूंचे दर आटोक्यात आणले नाहीत, तर देशात जनतेचा तीव्र उद्रेक होईल आणि नागरिक रस्त्यावर उतरतील, अशी भीती आता राजकीय आणि सामाजिक विश्लेषकांकडून व्यक्त केली जात आहे.
आता तरी सरकार सर्वसामान्यांचा आवाज ऐकणार की महागाईचा हा आलेख असाच वाढत राहणार? याकडे संपूर्ण देशाचे लक्ष लागले आहे.
अशाच महत्वपूर्ण बातम्या आणि माहीती मनोरंजन मिळवा तुमच्या व्हॉट्सअँप ग्रूपमध्ये, त्यासाठी पुढील नंबर तुमच्या ग्रुपमध्ये समाविष्ट करा – 9970766262
“मंगळवेढा टाईम्स”च्या बातम्या मिळविण्यासाठी 9970766262 हा नंबर तुमच्या व्हॉट्सऍपवर ग्रुपवर ऍड करून फक्त एक मेसेज करा.
मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी Mangalwedha Times वर. आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट मंगळवेढा टाईम्स.



बातम्या सर्वप्रथम जाणून घेण्याकरिता व्हाट्सअप ग्रुप जॉईन करा.
बातम्या सर्वप्रथम जाणून घेण्याकरिता लाईक करा आमचे फेसबुक पेज












