mangalwedhatimes.in
  • होम
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • सोलापूर
  • मंगळवेढा
  • राजकारण
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • शैक्षणिक
No Result
View All Result
  • होम
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • सोलापूर
  • मंगळवेढा
  • राजकारण
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • शैक्षणिक
No Result
View All Result
Mangalwedha Times
No Result
View All Result

विठ्ठलच्या चेअरमन पदावरून भगीरथ भालकेंना हटवा; युवराज पाटील यांची मागणी

टीम 'मंगळवेढा टाईम्स' by टीम 'मंगळवेढा टाईम्स'
September 3, 2021
in राज्य, सोलापूर
विठ्ठलच्या चेअरमन पदावरून भगीरथ भालकेंना हटवा; युवराज पाटील यांची मागणी

टीम मंगळवेढा टाईम्स। 

उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी पालकत्व स्वीकारलेल्या पंढरपूरच्या श्री विठ्ठल सहकारी साखर कारखान्याच्या संचालकांमध्ये दुही निर्माण झाली आहे.शेतकरी, कामगार आणि ऊस वाहतूक ठेकेदारांची थकीत देणी देण्यात कारखान्याचे अध्यक्ष भगिरथ भालके हे अपयशी ठरल्याने कारखान्याच्या संचालकांनी थेट त्यांच्या राजीनाम्याची मागणी केली आहे.

कारखान्याचे संस्थापक (कै.) औदुंबरअण्णा पाटील यांचे नातू व ज्येष्ठ संचालक युवराज पाटील यांनी ही भगिरथ भालके यांनी अध्यक्षपदाचा राजीनामा द्यावा अशी मागणी करत या विषयाला तोंड फोडले आहे.

दरम्यान विठ्ठल साखर कारखान्याच्या अध्यक्षपदावरुन पंढरपूरच्या राष्ट्रवादी काँग्रेसमध्ये दोन गट पडले आहेत. उपमुख्यमंत्री अजित पवार या विषयावर काय तोडगा काढतात, याकडेच पंढरपुरातील ऊस उत्पादक शेतकऱ्यांचे लक्ष लागले आहे.

पंढरपूरच्या विठ्ठल सहकारी साखर कारखान्याचा पश्चिम महाराष्ट्रात नावलौकिक होता. या कारखान्यात 1997 मध्ये सत्तांतर झाले. तेव्हापासूनच कारखान्याची आर्थिक शिस्त बिघडली. त्यानंतर दिवंगत आमदार भारत भालके यांच्या 18 वर्षांच्या काळात कारखान्यावर कोट्यवधी रुपयांचे कर्ज झाले.

अलीकडच्या दोन-तीन वर्षांत तर कारखाना आर्थिक डबघाईल आला. मागील दोन वर्षांपूर्वी कारखान्याच्या इतिहासात पहिल्यांदा कारखाना बंद ठेवण्याची नामुष्की संचालक मंडळावर ओढवली.

आमदार भारत भालकेंच्या निधनानंतर त्यांचे पुत्र भगिरथ भालकेंच्या हाती कारखान्याचा कारभारा दिला आहे. गेल्या पाच ते सहा महिन्यांत त्यांच्याकडूनही कारखान्याच्या कारभारात फारसी समाधानकारक प्रगती झाल्याचे चित्र दिसत नाही.

मागील दोन वर्षांपूर्वी गाळपास आलेल्या उसाची एफआरपी आणि कामगारांचा 21 महिन्यांचा पगार थकीत आहे. त्यातच ऊस वाहतूक ठेकेदारांचेही देणे थकीत राहिल्याने भालके यांच्याविषयी शेतकरी, कामगार आणि वाहतूक ठेकेदारांमधून तीव्र नाराजी व्यक्त केली जात आहे.

एफआरपीची रक्कम मिळावी; म्हणून शेतकऱ्यांनी कारखान्याच्या कार्यालयाला कुलूप ठोकून आंदोलनही केले. वारंवार मागणी करुनही एफआपीची थकीत रक्कम मिळत नसल्याने शेतकरीही आता हतबल झाले आहेत.

पंढरपूर विधानसभा पोटनिवडणुकीदरम्यान राज्याचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी विठ्ठल साखर कारखान्याचे पालकत्व स्वीकारल्याचे जाहीर करुन आगामी काळात शेतकऱ्यांची थकीत देणी देऊ, असे निवडणुक प्रचार काळात आश्वासन दिले होते.

पोटनिवडणुक होवून तब्बल पाच महिने उलटून गेले आहेत. त्यानंतरही उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी कारखान्याच्या कारभारात लक्ष घातले नाही की शेतकऱ्यांच्या थकीत बिलासंदर्भात कुठलेही भाष्य केले नाही. शेतकऱ्यांच्या भावनांचा कडेलोट झाल्यानंतर 28 ऑगस्ट रोजी कारखान्याच्या संचालक मंडळाची एक बैठक झाली.

या बैठकीत कारखान्याचे अध्यक्ष भगिरथ भालके यांनी आठ दिवसांत पैशाचे नियोजन करून शेतकऱ्यांची व कामगारांची थकीत देणी देतो, अन्यथा त्यानंतर तुम्ही सांगाल; तो निर्णय मला मान्य असेल, असे संचालक मंडळाच्या बैठकीत जाहीर आश्वासन दिले होते.

आठ दिवसांची मुदत संपून चार दिवस उटलून गेले आहेत त्यानंतरही शेतकऱ्यांना थकीत रक्कम मिळाली नाही. त्यानंतर आता संचालकांनीच भगिरथ भालके यांनी अध्यक्षपदाचा राजीनामा द्यावा, अशी मागणी सुरु केली आहे.

त्यातच आता कारखान्याचे ज्येष्ठ संचालक आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसचे जिल्हा उपाध्यक्ष युवराज पाटील यांनी तर थेट त्यांच्या राजीनाम्याची मागणी केली आहे. त्यानंतर तालुक्याच्या राजकारणात मोठी खळबळ उडाली आहे.

याबाबत कारखान्याचे संचालक युवराज पाटील यांनी सांगितले की, 2018-19 आणि 2019-20 या दोन गाळप हंगामातील शेतकऱ्यांचे सुमारे 30 कोटी, कामगारांचे 16 कोटी व ऊस वाहतूक ठेकेदारांचे 7 कोटी असे मिळून सुमारे 55 ते 60 कोटी रुपयांची थकीत देणी आहेत. थकीत रक्कम देण्यासंदर्भात संचालक मंडळाची 23 ऑगस्ट रोजी बैठक झाली होती.

या बैठकीमध्ये भालके यांनी आठ दिवसांत संपूर्ण थकीत रक्कम देतो, असे आश्वासन दिले होते. आठ दिवसांची मुदत संपून गेली आहे. त्यानंतरही त्यांनी कोणतीही तरतूद केली नाही. त्यामुळे भगिरथ भालके यांनी कारखान्याच्या अध्यक्षपदाचा राजीनामा देऊन मार्ग मोकळा करावा.

या बाबत कारखान्याचे अध्यक्ष भगिरथ भालके यांच्याशी संपर्क साधण्याचा प्रयत्न केला असता, त्यांच्याशी संपर्क होऊ शकलेला नाही.(स्रोत:सरकारनामा)

बातम्या सर्वप्रथम जाणून घेण्याकरिता व्हाट्सअप ग्रुप जॉईन करा.

ताज्या बातम्या थेट मोबाईलवर मिळवण्यासाठी आजच जॉईन व्हा

बातम्या सर्वप्रथम जाणून घेण्याकरिता लाईक करा आमचे फेसबुक पेज

Tags: अजित जगतापभगीरथ भालकेयुवराज पाटीलविठ्ठल सहकारी साखर कारखाना

संबंधित बातम्या

न्यूरोसर्जन डॉ.शिरीष वळसंगकर प्रकरणाला वेगळं वळण; आरोपी महिलेच्या वकिलाचा मोठा खुलासा

लोकसंख्या नियंत्रणासाठी ‘दोन अपत्यांची अट’ आता कालबाह्य: सर्वोच्च न्यायालयाचे ऐतिहासिक निरीक्षण; ​२००३ च्या निकालाचा फेरविचार होणार

November 5, 2026

निवृत्तीनंतर उघड झाली ३१ वर्षांची काळी माया! कृषी खात्यातील बड्या अधिकाऱ्याचा तो प्रताप अखेर चव्हाट्यावर…

November 5, 2026
ग्रामपंचायतीची भराल बिले तर मिळतील बक्षिसे; करवसुलीसाठी मंगळवेढा तालुक्यातील ‘या’ गावात अफलातून योजना

‘सभा मंडप नको, रस्ते, पाणी आणि शाळा द्या!’ : मंगळवेढ्यात ग्रामस्थांची बदलती मानसिकता; दुष्काळाच्या पार्श्वभूमीवर पाणी, चाऱ्याला प्राधान्य देण्याची मागणी

October 31, 2026
शेतकऱ्यांना पीक कर्ज नाकारणाऱ्या बँकांची आता गय नाही; जिल्हाधिकारी एस. कार्तिकेयन स्वतः करणार अर्जांची तपासणी; ‘या’ ४ बँकांना नोटिसा

शेतकरी अन् नागरिकांच्या मदतीसाठी सोलापूर जिल्हा प्रशासन सज्ज; दुष्काळी ‘वॉर रूम’ सुरू, ६ अधिकाऱ्यांची नियुक्ती; ‘या’ क्रमांकांवर संपर्क साधा

November 4, 2026
महसूल पंधरवाडा अंतर्गत आज बोराळे येथे शेती, पाऊस व दाखले मार्गदर्शन कार्यक्रम; शेती समस्या व उपाय, पावसाची अनियमितता, शेतकऱ्यांना देण्यात येणारे वेगवेगळे दाखले या विषयावर सखोल मार्गदर्शन

खतांसाठी रांगा विसरा, मोबाईलवरूनच घरबसल्या करा बुकिंग; शेतकऱ्यांना मोठा दिलासा

October 29, 2026
नवी तारीख शाळेची घंटा वाजण्याची! शाळा कधी सुरू होणार? शिक्षणमंत्र्यांनी दिले संकेत

मोठी बातमी! राष्ट्रीय जंतनाशक दिनी सोलापूर जिल्ह्यात ८ विद्यार्थ्यांना गोळ्यांची रिॲक्शन; पालकांमध्ये भीतीचे वातावरण; रुग्णालयात मुलांवर उपचार सुरू

October 29, 2026
शेतकऱ्यांनो! आता यापुढे दुष्काळाच्या झळा बसणार नाहीत; तामदर्डीत बंधाऱ्याच्या कामाला आजपासून प्रत्यक्षात सुरवात; माचणूरात आज आ.आवताडे यांचा नागरी सत्कार व शेतकरी मेळाव्याचे आयोजन

मंगळवेढ्याच्या दक्षिण भागाचा पाण्याचा वनवास संपणार! आमदार आवताडे यांच्या सातत्यपूर्ण पाठपुराव्याला मोठे यश; १९ गावांसह साठवण तलावांना थेट पाईपलाईनने मिळणार पाणी

October 29, 2026
Breaking! मंगळवेढा तालुक्यातील वृद्धाने चिठ्ठी लिहून संपविले जीवन; मुलाविरोधात गुन्हा दाखल धक्कादायक कारण आले समोर..?

संतापजनक! ​रात्री सर्वांसोबत जेवण, सकाळी खोलीत आढळला मृतदेह; लग्नानंतर अवघ्या चौथ्या दिवशी नेमकं काय घडलं?

October 26, 2026
वीस दिवसांपूर्वी लग्न झालेल्या तरुणीची एकविसाव्या दिवशी प्रियकरासह आत्महत्या

धक्कादायक! फायनान्स कंपनी कार्यालयातच शेतकऱ्याने घेतला गळफास; दहा हजारांच्या कर्जापोटी ७० हजारांची वसुली, फायनान्स कंपनीचा संचालक व कर्मचारी फरार

October 25, 2026
Next Post
परिचारकांची शरद पवारांच्या कार्यक्रमाला हजेरी आणि उमेश परिचारकांची राष्ट्रवादीच्या प्रवेशाची चर्चा?

शेतकऱ्यांनो! बैल पोळा होणार आनंदात; युटोपियन शुगर्सकडून 50 रुपये प्रमाणे ऊस बिल बँक खात्यात जमा

ताज्या बातम्या

दिवाळी धमाका! मंगळवेढ्यात ७/१२ डेव्हलपर्स निर्मित ‘शिवशाही सिटी (फेज २)’ मध्ये बुकिंग सुरू; प्रत्येक प्लॉटवर थेट बुलेट, ई-स्कूटरसह तब्बल ३३ प्लॉट ३३ बक्षिसे जिंकण्याची सुवर्णसंधी; आजच 9890605962 संपर्क साधा

दिवाळी धमाका! मंगळवेढ्यात ७/१२ डेव्हलपर्स निर्मित ‘शिवशाही सिटी (फेज २)’ मध्ये बुकिंग सुरू; प्रत्येक प्लॉटवर थेट बुलेट, ई-स्कूटरसह तब्बल ३३ प्लॉट ३३ बक्षिसे जिंकण्याची सुवर्णसंधी; आजच 9890605962 संपर्क साधा

November 6, 2026

रतनचंद शहा बँकेची मोठी कारवाई! जप्त मालमत्तेत अनधिकृत प्रवेश भोवला; कर्जदार दाम्पत्यावर पोलिसांत गुन्हा दाखल

November 6, 2026
अभिनंदनास्पद! तहसीलदार मदन जाधव यांना महसूल विभागातील क्षेत्रीय स्तरावरील ‘उत्कृष्ट अधिकारी’ म्हणून पुरस्कार जाहीर

ना कोर्ट, ना वकील! तहसीलदारांच्या मध्यस्थीने रस्त्यांचे वाद जागेवरच मिटले; शेतकऱ्यांना मोठा दिलासा

November 6, 2026
खळबळ! मंगळवेढ्यात झालेल्या ‘त्या’ आत्महत्येप्रकरणी पाच जणांविरूध्द गुन्हा दाखल

मंगळवेढा तालुक्यात खळबळ! ४० वर्षीय शेतकरी बेपत्ता; अज्ञात व्यक्तीने पळवून नेल्याचा संशय, पत्नीची पोलिसांत तक्रार

November 5, 2026
न्यूरोसर्जन डॉ.शिरीष वळसंगकर प्रकरणाला वेगळं वळण; आरोपी महिलेच्या वकिलाचा मोठा खुलासा

लोकसंख्या नियंत्रणासाठी ‘दोन अपत्यांची अट’ आता कालबाह्य: सर्वोच्च न्यायालयाचे ऐतिहासिक निरीक्षण; ​२००३ च्या निकालाचा फेरविचार होणार

November 5, 2026
कॅनॉलमध्ये अडकलेली गाडी काढण्यासाठी बोलावून जेसीबी मालकास मारहाण करत लुटले

मंगळवेढा हादरले! ग्रामपंचायत कार्यालयासमोरच सरपंच पतीला गाठून चोपले; ६ जणांविरुद्ध पोलिसांत गुन्हा दाखल

November 4, 2026
mangalwedhatimes.in

प्रिंट,टीव्ही मीडियानंतर सध्या डिजिटल मीडियाचं महत्व प्रचंड वाढलंय. येणाऱ्या काळात या माध्यमाचं महत्व आणि व्याप्ती आणखी वाढणार असल्यानं . आम्ही हा नवीन बदल स्वीकारून 'मंगळवेढा टाईम्स' या सोशल मीडियाच्या फेसबुक पेजचे रूपांतर वेब मीडिया मध्ये करून 'मंगळवेढा टाईम्स' या नावाने न्युजचे वेब पोर्टल आपल्या सेवेत दाखल झालय. येथे आपण आपल्या स्मार्टफोन, कॉम्पुटर वरून देश विदेशातील घडामोडी तसेच स्थानिक, व्यापार, ग्रामीण, सांस्कृतिक, उद्योग, कृषी, मनोरंजन, तंत्रज्ञान, शिक्षण अश्या विविध श्येत्रांतील बातम्या घरबसल्या वाचू शकता. स्मार्टफोन, सोशल मीडियाच्या माध्यमातून बातम्या पाहण्यात लोकांचा कल वाढतोय, म्हणूनच आम्ही बदलतोय.

© 2020 Website Maintained by Tushar Bhambare..

No Result
View All Result
  • होम
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • सोलापूर
  • मंगळवेढा
  • राजकारण
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • शैक्षणिक

© 2020 Website Maintained by Tushar Bhambare..

ताज्या बातम्या थेट मोबाईलवर मिळवण्यासाठी आजच जॉईन व्हा