mangalwedhatimes.in
  • होम
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • सोलापूर
  • मंगळवेढा
  • राजकारण
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • शैक्षणिक
No Result
View All Result
  • होम
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • सोलापूर
  • मंगळवेढा
  • राजकारण
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • शैक्षणिक
No Result
View All Result
Mangalwedha Times
No Result
View All Result

धनगर समाजाच्या भावनेशी खेळू नका अन्यथा मातोश्रीवर आंदोलन आ.गोपीचंद पडळकरांचा इशारा

टीम 'मंगळवेढा टाईम्स' by टीम 'मंगळवेढा टाईम्स'
October 12, 2020
in Uncategorized, राजकारण
धनगर समाजाच्या भावनेशी खेळू नका अन्यथा मातोश्रीवर आंदोलन आ.गोपीचंद पडळकरांचा इशारा

 

टीम मंगळवेढा टाईम्स । धनगर समाज आरक्षणासाठी राज्यभरात, गावागावांत, तालुक्यांत, जिल्ह्यांमध्ये आंदोलन करीत आहे. याचा जर राज्य सरकारने विचार नाही केला, धनगरांच्या भावनेशी खेळला तर येथून पुढच्या काळामध्ये राज्यामध्ये मंत्र्यांच्या बंगल्यांसमोर आम्ही आंदोलन करू, ‘मातोश्री’वर आंदोलन करू, असा इशारा आ. गोपीचंद पडळकर यांनी दिला.

धनगर समाजाला आरक्षण देऊन त्यांना एस.टी.चा दाखला देण्यात यावा. त्याचबरोबर ज्या योजना आदिवासींना त्याच योजना धनगरांना द्या, अशी मागणी करीत झोपी गेलेल्या राज्य सरकारला जागे करण्यासाठी आ. गोपीचंद पडळकर यांच्या नेतृत्वाखाली पंढरपूर येथे चंद्रभागेच्या महाव्दार घाटावर ‘ढोल बजाओ, सरकार जगाओ’ आंदोलन करण्यात आले.

या आंदोलनात पक्ष, गट-तट विसरुन हजारोंच्या संख्येने धनगर समाजबांधव सहभागी झाले होते.

पुढे बोलताना आ. पडळकर म्हणाले की, सरकारने धनगर समाजाच्या मागण्यांची दखल घेऊन समाजाला न्याय द्यावा. अन्यथा राज्यातील मंत्री, सत्ताधारी आमदारांच्या घरांसमोर जाऊन आंदोलन करु. 


मी स्वत: ‘सिल्व्हर ओक’वर जाऊन ढोल वाजवणार आहे. सगळ्या नेत्यांना जागे करेन. हे धनगर समाजाचे आंदोलन आहे.

याला कोणाचेही नेतृत्व नाही. मी या आंदोलनात कार्यकर्ता म्हणून सहभागी झालो आहे. धनगर समाजाच्या हितासाठी जे जे काही करता येईल ते ते आम्ही सर्वजण मिळून करणार आहोत. हे आंदोलन भविष्यात अधिक तीव्र करण्यात येईल.


त्यामुळे राज्य सरकारने याची दखल घ्यावी. त्यामुळे राज्य सरकाने अध्यादेश काढून राज्यात ‘धनगड’ ही जमात अस्तित्वात नाही, ‘धनगर’ हीच जमात आहे.

या धनगर समाजाचे आरक्षण राज्य सरकारने अध्यादेश काढून चालू करावे व केंद्र सरकारला सांगावे की, आम्ही धनगर समाजाची आरक्षणाची अंमलबजावणी केलेली आहे. त्यांची जनगणना करुन त्यांची जी टक्केवारी आहे ती सांगून त्यानुसार आरक्षण द्यावे.

देवेंद्र फडणवीस सरकारच्या काळात धनगर आरक्षणाबाबत धनगर समाजातील मंत्री, आमदार यांची बैठक झाली होती. या बैठकीत अध्यादेश काढायला सांगितला होता. काही अडचणी येत असतील तर काय करावे हे सांगा, असे म्हटले होते.


त्यावेळी कोर्टात प्रतिज्ञापत्र (अ‍ॅफिडेव्हिट) दाखल केले. आमची कोर्टात केस चालू आहे. त्यामुळे आम्ही 70 टक्के लढाई जिंकलेली आहे. राहिलेल्या 30 टक्क्यांसाठी आम्ही लढाई लढत आहोत. आता आम्हाला राजकारण करायचे नाही.

आम्हाला आरक्षणाची अंमलबजावणी करणे, एसटीचा दाखला मिळवणे हे महत्त्वाचे आहे. धनगर समाजाला आजपर्यंत आरक्षणापासून कोणी दूर ठेवले आहे हे योग्यवेळी सांगेन, असे आ. पडळकर म्हणाले.


या आंदोलनात धनगर समाजाचे नेते माऊली हळणवर, प्रा. सुभाष मस्के, पं.स. सदस्य दादा मोटे, रमेश हाके आदींसह हजारो समाजबांधव उपस्थित होते.

Don’t play with the sentiments of Dhangar Samaj, otherwise the agitation on Matoshri is a warning from MLA Gopichand Padalkar

बातम्या सर्वप्रथम जाणून घेण्याकरिता व्हाट्सअप ग्रुप जॉईन करा.

ताज्या बातम्या थेट मोबाईलवर मिळवण्यासाठी आजच जॉईन व्हा

बातम्या सर्वप्रथम जाणून घेण्याकरिता लाईक करा आमचे फेसबुक पेज

Tags: Solapur

संबंधित बातम्या

पॉवर गेम! ‘राष्ट्रवादी’ नक्की कुणाची? आज होणार स्पष्ट; दोन्ही गटाच्या बैठकांकडे…

शरद पवार गटाच्या सोलापूर जिल्ह्यातील आमदाराकडून पेपरात अजितदादांच्या ‘घड्याळा’ची जाहिरात; पेपर वाचताच पक्षात खळबळ माजली

June 23, 2025
नागरिकांनो! धैर्यशील मोहिते पाटलांना विजयी करा, माढा, सोलापूर जिल्हा चमकेल; शरद पवारांनी पंढरपुरातील सभा गाजवली

बुलाती है मगर जाने का..! शरद पवारांच्या राष्ट्रवादीतील आमदारांना सत्तेचे वेध; पवारांच्या ‘त्या’ भूमिकेने मोठा पेच

June 15, 2025
पॉवर गेम! ‘राष्ट्रवादी’ नक्की कुणाची? आज होणार स्पष्ट; दोन्ही गटाच्या बैठकांकडे…

मनोमिलन! ‘या’ दिवशी राज्याच्या राजकारणात मोठी उलथापालथ; शरद पवार-अजितदादा एकत्र येणार?

June 9, 2025
नागरिकांनो! धैर्यशील मोहिते पाटलांना विजयी करा, माढा, सोलापूर जिल्हा चमकेल; शरद पवारांनी पंढरपुरातील सभा गाजवली

राजकीय खळबळ! दोन्ही पवार कधी एकत्र येणार? थेट प्रश्न, शरद पवारांच्या उत्तरानं सर्वच बुचकळ्यात

June 2, 2025
मोठी बातमी! वर्षाला ‘इतके’ गॅस सिलिंडर मोफत देणार; युती सरकार आणा, पुढील 5 वर्षे वीज मोफत.; भरसभेत अजित पवारांची मोठी घोषणा

अजितदादा जे बोलतात ते करतात, लाडकी बहिण योजनेबाबत ‘या’ खासदारांचे यांचं मोठं वक्तव्य; दोन पवार एकत्र येण्याच्या चर्चांवर…

May 26, 2025
विद्यार्थ्यांच्या ऑनलाइन परीक्षांसाठी वीजपुरवठा सुरळीत ठेवा

कामाची बातमी! वीजपुरवठा खंडीत, तक्रारींसाठी टोल फ्री क्रमांकच वापरा; महावितरणच्या ‘या’ क्रमांकावर साधा संपर्क

May 29, 2025
Breaking! मंगळवेढा तालुक्यातील वृद्धाने चिठ्ठी लिहून संपविले जीवन; मुलाविरोधात गुन्हा दाखल धक्कादायक कारण आले समोर..?

नागरिकांनो! महाराष्ट्राला धडकी भरवणारी बातमी; ‘या’ जिल्ह्यात 21 वर्षीय तरुणाचा कोरोनामुळे मृत्यू

May 25, 2025
मुख्यमंत्र्यांची मोठी घोषणा! लाडका शेतकरी योजना जाहीर; प्रत्येक शेतकऱ्याला मिळणार ”इतकी” हजार रक्कम

तयारीला लागा..! मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीसांनी स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकीचं रणशिंग फुंकलं; ‘या’ महिन्यात होणार निवडणूका

May 24, 2025
पॉवर गेम! ‘राष्ट्रवादी’ नक्की कुणाची? आज होणार स्पष्ट; दोन्ही गटाच्या बैठकांकडे…

दोन्ही राष्ट्रवादी एकत्र! महाराष्ट्राच्या राजकारणात पुन्हा उलथापालथ? अजित पवारांकडून काकांचे कौतुक; पुन्हा एकदा मनोमिलन?

May 19, 2025
Next Post
सावधान! फेसबुकवरील चॅलेंज ट्रेंडला बळी पडू नका अन्यथा होईल नुकसान; सोलापूर पोलिसांचे आवाहन

सावधान! फेसबुकवरील चॅलेंज ट्रेंडला बळी पडू नका अन्यथा होईल नुकसान; सोलापूर पोलिसांचे आवाहन

Leave a Reply Cancel reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

ताज्या बातम्या

महसूल पंधरवाडा अंतर्गत आज बोराळे येथे शेती, पाऊस व दाखले मार्गदर्शन कार्यक्रम; शेती समस्या व उपाय, पावसाची अनियमितता, शेतकऱ्यांना देण्यात येणारे वेगवेगळे दाखले या विषयावर सखोल मार्गदर्शन

शेतकऱ्यांनो! पीकविम्यासाठी मोजावे लागणार अधिकचे पैसे, शासनाची एक रुपयात विमा योजना बंद; नुकसानभरपाईच्या नियमात झाले ‘हे’ बदल

June 27, 2025
Big Breaking! तुमच्यावर मनी लॉन्ड्रींगचा गुन्हा दाखल झाला आहे, डिजिटल अरेस्टची भीती दाखवत मंगळवेढ्यातील युवकाकडून उकळले तब्बल साडेसहा लाख रुपये

शादी डॉट कॉमवरुन भेटले अन् महिलेला 3 कोटी 60 लाखांना लुटलं; सायबर गुन्हेगारीचा धक्कादायक प्रकार; नेमकं प्रकरण काय?

June 27, 2025
तरुण पिढीने नेतृत्व घेऊन सांगोला व मंगळवेढा भागासाठी ही चळवळ अधिक तीव्र करावी; प्रा.काळुंगे यांनी सोपवली नव्या पिढीवर जबाबदारी; हक्काच्या पाण्यासाठी ३३ वर्षांचा संघर्ष

तरुण पिढीने नेतृत्व घेऊन सांगोला व मंगळवेढा भागासाठी ही चळवळ अधिक तीव्र करावी; प्रा.काळुंगे यांनी सोपवली नव्या पिढीवर जबाबदारी; हक्काच्या पाण्यासाठी ३३ वर्षांचा संघर्ष

June 27, 2025
सोलापूर! चोरीच्या संशयावरून झाडाला उलटं लटकवून जमावानं केला तरूणाचा खून

कौटुंबिक वादातून पतीने पत्नीच्या डोक्यात लाकडी बांबूने घाव घालून केला खून; पती दोन मुलांसह पसार; दांपत्य मंगळवेढा तालुक्यातील

June 27, 2025
कॅनॉलमध्ये अडकलेली गाडी काढण्यासाठी बोलावून जेसीबी मालकास मारहाण करत लुटले

खळबळ! आठवीच्या विद्यार्थ्याने केला दहावीच्या विद्यार्थ्याचा खून; क्रिकेटच्या वादातून शाळेतच केले कृत्य

June 26, 2025
माझ्या मरणास प्रशासन कारणीभूत! बठाण, उचेठाण अवैध वाळू उपसा प्रशासनाच्या नाकावर टिचून सुरू; ठेक्यावर कारवाई का होत नाही?; सामाजिक कार्यकर्तेने दिला आत्मदहनाचा इशारा

जप्त केलेल्या वाळू साठ्यामधून मंगळवेढा तालुक्यातील ‘या’ गावातील घरकूल धारकांना मोफत प्रती पाच ब्रास वाळू वाटप

June 26, 2025
mangalwedhatimes.in

प्रिंट,टीव्ही मीडियानंतर सध्या डिजिटल मीडियाचं महत्व प्रचंड वाढलंय. येणाऱ्या काळात या माध्यमाचं महत्व आणि व्याप्ती आणखी वाढणार असल्यानं . आम्ही हा नवीन बदल स्वीकारून 'मंगळवेढा टाईम्स' या सोशल मीडियाच्या फेसबुक पेजचे रूपांतर वेब मीडिया मध्ये करून 'मंगळवेढा टाईम्स' या नावाने न्युजचे वेब पोर्टल आपल्या सेवेत दाखल झालय. येथे आपण आपल्या स्मार्टफोन, कॉम्पुटर वरून देश विदेशातील घडामोडी तसेच स्थानिक, व्यापार, ग्रामीण, सांस्कृतिक, उद्योग, कृषी, मनोरंजन, तंत्रज्ञान, शिक्षण अश्या विविध श्येत्रांतील बातम्या घरबसल्या वाचू शकता. स्मार्टफोन, सोशल मीडियाच्या माध्यमातून बातम्या पाहण्यात लोकांचा कल वाढतोय, म्हणूनच आम्ही बदलतोय.

© 2020 Website Maintained by Tushar Bhambare..

No Result
View All Result
  • होम
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • सोलापूर
  • मंगळवेढा
  • राजकारण
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • शैक्षणिक

© 2020 Website Maintained by Tushar Bhambare..

ताज्या बातम्या थेट मोबाईलवर मिळवण्यासाठी आजच जॉईन व्हा